![](https://s3.citcoms.nu.ac.th/wordpress-uploads/Naresuan-uploads/0179c717-52c7-41c3-a043-f83b01adbf5c.jpg)
กิจกรรมที่จะช่วยอาจารย์/นักวิจัย ได้ทดลอง/พิสูจน์ตลาด เพื่อมุ่งสู่การพัฒนาและต่อยอดงานวิจัยสู่เชิงพาณิชย์ต่อไป สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับ เงินสนับสนุนการทำ Market Validation สูงสุดไม่เกิน 100,000 บาทต่อผลงาน (พิจารณาโดยคณะกรรมการตามความเหมาะสมของธุรกิจและแผนการทำ Market Validation)
เงื่อนไขในการสมัคร • ผู้สมัครเป็นอาจารย์/นักวิจัย ในมหาวิทยาลัยนเรศวร • มีงานวิจัย/สิ่งประดิษฐ์ที่ต้องการทดลอง/พิสูจน์ตลาด • กรณีผลงานที่ได้รับสิทธิ์ในทรัพย์สินทางปัญญา ต้องได้รับมาแล้วไม่เกิน 2 ปี (หรืออยู่ระหว่างรอรับการจดทะเบียน) • ส่งผลงานเข้าแข่งขันได้ท่านละไม่เกิน 1 ผลงาน ⠀
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)
![📧](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbe/1/16/1f4e7.png)